https://tpc.googlesyndication.com/simgad/8045142562622600543

Recent Post

Monday, September 09, 2013

Kiwanda kipya cha kuchambua taka chazinduliwa jijini Dar es Salaam

IMG_5586
Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa akimlaki mgeni rasmi Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa alipowasili kukagua kiwanda kipya na cha kwanza nchini Tanzania cha kuchambua taka (KIKUTA) kilichopo Gongo la Mboto jijini Dar. Picha zote na Zainul Mzige
 IMG_5606
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akisalimiana na baadhi ya wakazi wa Gongo la Mboto mara baada ya kuwasili kiwanda cha KIKUTA.
IMG_5615
Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Mstahiki Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa akizungumza machache kabla ya kumkaribisha Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa kuznugmza na wakazi wa Kata ya Gongo la Mboto.

IMG_5644
Ofisa Mtendaji wa Kata ya Gongo la Mboto Bw. Alphonce Msenduki akisoma taarifa ya kiwanda cha kuchambua taka (KIKUTA) mbele ya mgeni rasmi Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa alipotembelea kiwandani hapo kukagua juhudi zinazofanywa na Manispaa ya Ilala.
IMG_5586
Ofisa Mtendaji wa Kata ya Gongo la Mboto Bw. Alphonce Msenduki akikabidhi taarifa ya kiwanda hicho kwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa.
IMG_5654
Mgeni rasmi Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akizungumza na wakazi wa Gongo la Mboto wakati alipotembelea na kukagua kiwanda cha kuchambua taka (KIKUTA) kilichopo Gongo la Mboto jijini Dar.

Mh. Dkt. Huvisa amempongeza Diwani wa Kata hiyo ambaye pia ni Meya wa Halamshauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa kwa jitihada zake za kuhamasisha usafi kwenye Manispaa yake na kuzitaka Manispaa zingine kuiga mfano wa Manispaa ya Ilala ambapo pia amewahamasisha wakazi wa Gongo la Mboto kutunza Mazingira kwa kupanda miti ili kukabiliana na manadiliko ya tabianchi yanayopelekea ongezeko la Joto duniani.
IMG_5674
Pichani juu na chini ni Baadhi ya wakazi wa Kata ya Gongo la Mboto wakimsikiliza Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa (hayupo pichani).
IMG_5638
IMG_5608
Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa akiteta jambo na Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa wakati wa halfa hiyo. Kulia ni Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa wa Gongo la Mboto Bw. Moshi Mwaluko.
IMG_5700
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa (katikati) akielekea kukagua kiwanda hicho akiwa amembatana na Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa (kushoto) pamoja na Afisa Usafishaji wa Manispaa ya Ilala Bw. Samuel Bubegwa (kulia).
IMG_5714
Mh. Dkt. Terezya Huvisa akiangalia maji ya michoro iliyopo katika kiwanda hicho inayohamasisha suala utunzaji wa Mazingira majumbani.
IMG_5725
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akipata maelezo kutoka kwa mmoja wa wafanyakazi kiwanda hapo namna wanavyotengeza Mbolea kwa kutumia taka zilizooza.
IMG_5736
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akingalia Mbolea iliyozalishwa kiwanda hapo tayari kwa matumizi.
IMG_5747
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akikagua kifaa kinachotumika kuchambulia taka kwa ajili ya kuzalishwa upya kiwandani hapo.
IMG_5780
Mratibu wa Jamii na miradi kutoka Bremen Overseas Research and Development Bi. Larissa Duma (kulia) akifafanua jambo kwa Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa (katikati) alipotembelea na kukagua kiwanda cha KIKUTA. Kushoto ni Diwani wa kata ya Gongo la Mboto na Mstahiki Meya wa Manispaa ya Ilala Jerry Silaa.
IMG_5808
Mgeni rasmi Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa kwenye picha ya pamoja na Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa pamoja wa wafanyakazi wa kiwanda cha kuchambua taka (KIKUTA).
IMG_5823
Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais Mazingira Dkt. Terezya Huvisa akiagana na Mratibu wa Jamii na miradi kutoka Bremen Overseas Research and Development Bi. Larissa Duma.

Na.Mwandishi wetu.
Manispaa ya Ilala katika Kata ya Gongo la Mboto imezindua kiwanda cha kuchambua taka chenye uwezo wa kutengeneza Mbolea, Mboji na bidhaa mbalimbali zitokanazo na taka ngumu na nyepesi.

Kiwanda hicho awa kilijulikana kama kituo cha kutupia taka (KIKUTA) ambacho kilijengwa na mfadhili Bremen Overseas Research and Development kutoka Canada.

Kiwanda hicho cha kipekee kimetokana na juhudi za wakazi wa Gongo la Mboto na Kikundi cha Gongo la Mboto Youth Group wakisaidiana na viongozi wao na Diwani wa Kata ya Gongo la Mboto ambaye pia ni Meya wa Halmashauri ya Manispaa ya Ilala Jerry Silaa.
Kiwanda hicho kitatoa ajira kwa vijana ili kujikwamua kwenye lindi la umaskini.

No comments:

LinkWithin

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...