https://tpc.googlesyndication.com/simgad/8045142562622600543

Recent Post

Sunday, November 03, 2013

Madereva wa bodaboda kupewa mafunzo ili kupunguza ajali za barabarani

pikipikiKampuni ya Ijumba Enterprises inatarajia kuzindua mradi wa Safari Salama {Safer Journey} katikati ya mwezi November, 2013.
Mradi huu unalenga waendesha pikipiki za miguu miwili na mitatu yaani bodaboda. Mradi unalenga kuwaongezea waendesha bodaboda elimu ya udereva salama na kuzijua sharia za usafirishaji.
Kampuni hiyo imegundua kwamba ajali nyingi zinazotokana na bodaboda kwa kiasi kikubwa husababishwa na waendeshaji wake kutokuwa na elimu ya udereva na sharia za barabara. Pia, vijana wengi wanapfanya shughuli hizi wako chini ya umri unaotakiwa au kuruhusiwa kuendesha vyombo vya moto kisheria na asilimia kubwa hawaja hudhuria mafunzo yeyote ya udereva. Hili limikuwa tatizo kubwa na chimbuko la ajali nyingi barabarani zinazo sababishwa na bodaboda.
Kampuni kwa ushirikiano na Jeshi la Polisi idara ya Usalama barabarani na Chuo cha Taifa cha Usafirishaji  {NIT} inatarajia kutoa mafunzo kwa Wilaya za mkoa wa Dar es Salaam na Pwani. Mafunzo haya yatakuwa niya kivitendo zaidi na kuwasaidia wadau wao kuweza kupata lesini na kusajili vituo vya kuegesha bodaboda zao.
 Wadau mbalimbali wanakaribishwa  kwamaana ya wadhamini wa mafunzo hayo kwani hii ni fursa ya kuisaidia juhudi za serikali na jamii kwa ujumla ya kuokoa maisha ya Watanzania wenzetu.

No comments:

LinkWithin

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...