https://tpc.googlesyndication.com/simgad/8045142562622600543

Recent Post

Sunday, April 06, 2014

Somo la ufugaji wa kuku

MCHANGANUO WA KUANZA KUFUGA KUKU, KWA WALE WENYE MTAJI MDOGO NA WA KATI KUANZIA LAKI MBILI ( 200,000/=)..
Kwa hisani ya Mtaalam wa fedha wa Tanuri Media, Chuwa Freddie
Kwa mtaji mdogo kama laki na 60 mtu anaweza kuanza kwa kufuga kuku wa kienyeji na hawa lazima uwe na eneo ambalo utajenga banda kubwa liwe na banda la ndani na eneo la wavu na vieneo vya kutagia anaweza kununua vifaranga vya mayai 15 ambavyo ni elf 45 na majogoo 5 ambayo ni elf 12 na 500.
Mfugaji wa kuku akionekana pichani.
Kwani.vifaranga hivi.no.vikubwa na vinakua.tayar.vimefukuzwa na.mama yao so kufa ni ngumu...jumla hapo ni kama 57,500/-
hapo imebaki laki 1na elf 5 hizi bati laini zinauzwa 11,000/- mpaka 12000/- kwa bati 3 zinatosha ambapo ni 33,000/- hapo imebaki
72,000/- mabanzi 8 ni kama elf 40 hapa atanunua ya bei nafuu hapo imebaki elf 32,000/- hiyo inatosha misumari na waya/wavu hapo kale ka 160,00/- inakua imeisha inabaki gharama za fundi na chakula cha kuanzia
fundi ni kama 30,000/-

chakula cha kuanzia kwa kuku 20 wa kienyeji ni debe la pumba ambalo ni kama 10,000/-
vifaa kama vya kuwekea maji unaweza.hata kukata makopo ya maji ya kilimanjaro ukaweja maana hawa kuku ni wakubwa hawawez kuzama ili kuepusha gharama.

Sasa hiyo loss ya kama elf 40 tukadirie 50 itatoka wapi? hapa ndipo pakufata ndugu jamaa na marafiki sasa ukimpelekea mtu mchanganuo wako na ukamweleza nia yako na upungufu wako yupo atakaekuchangia elf 5 wengine 10 hatimae zinatimia.
hayo ndo mawazo yangu mimi ni mjasiriamali jamani anaehitaji ushauri nipo nimejaa tele kila la kheri vijana....


No comments:

LinkWithin

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...