https://tpc.googlesyndication.com/simgad/8045142562622600543

Recent Post

Friday, April 25, 2014

Bunge la Maalum la Katiba laahirishwa hadi Agosti 5, mwaka 2014 kuendelea na mijadala ya kutengeneza Katiba



Na Mwandishi Wetu, Dodoma
Bunge la Katiba limeahirishwa hadi Jumanne ya Agosti  5 mwaka 2014 kuendelea na vikao vya kujadili Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. Bunge la Maalum la Katiba limeahirishwa huku sura ya kwanza na sita ikiwa imeshika kasi kiasi cha kuibua mizozo iliyozalisha chuki kwa baadhi ya wajumbe.

Wajumbe wengi walionekana kuvutana huku baadhi yao wakipinga serikali mbili wakitaka tatu na wengine kusema serikali tatu ni mbaya zibaki mbili. Mvutano huo ulisababisha Wajumbe wanaounda Umoja wa Katiba ya Wananchi (UKAWA) kujitoa.

Akizungumza wakati anaahirishwa Bunge hilo Maalum la Katiba leo mjini Dodoma, Mwenyekiti wa Bunge hilo, Samuel Sitta, alisema kuwa wajumbe watakutana tena Agosti 5, mwaka 2014 kuanzia saa tatu asubuhi.

Alisema kuwa wajumbe wengi wameonyesha kufanya kazi nzuri kuchangia mijadala ya Katiba Mpya, ingawa changamoto zilikuwa nyingi.

“Natangaza kuahirisha Bunge hili nikiamini kuwa tutakutana tena kuendelea na vikao vyetu kwa ajili ya kuitengeneza Katiba Mpya ya Watanzania,” alisema.

Awali wakati anachangia, Mjumbe wa Bunge hilo, ambaye pia ni Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mizengo Pinda, alishangazwa na vijana wadogo kudharau kazi za waasisi wa Taifa hili kwa kisingizio cha kutoa hoja ya Katiba Mpya.

No comments:

LinkWithin

Related Posts Plugin for WordPress, Blogger...